Nguyenvantinh10a7go Nguyenvantinh10a7go Physics Answered Viên đạn có khӕi lượng m =10g đang bay với vận tӕc v = 100m/s thì gặp một bản gỗ. a) Viên đạn cắm sâu vào gỗ dày d = 4cm. Tính lực cản trung bình của gỗ lên đạn. b) Tìm vận tӕc viên đạn sau khi ra khӓi bản gỗ chỉ dày d = 2cm